เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Re:จะเป็นน้ำมันปลอมหรือเปล่าครับ ถ้าพึ่งเปลี่ยนถ่ายมายังไม่ถึง 6 เดือน ดำแล้ว (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: Re:จะเป็นน้ำมันปลอมหรือเปล่าครับ ถ้าพึ่งเปลี่ยนถ่ายมายังไม่ถึง 6 เดือน ดำแล้ว
ratchawattiw (Visitor)
Expert Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
จะเป็นน้ำมันปลอมหรือเปล่าครับ ถ้าพึ่งเปลี่ยนถ่ายมายังไม่ถึง 6 เดือน ดำแล้ว 11 Years, 5 Months ago Karma: 0  
ถ้าเป็นแบบนี้แสดงว่าเป็นของปลอมชัวเลยใช่ไหมครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:จะเป็นน้ำมันปลอมหรือเปล่าครับ ถ้าพึ่งเปลี่ยนถ่ายมายังไม่ถึง 6 เดือน ดำแล้ว 11 Years, 5 Months ago Karma: 0  
โดยปกติแล้ว น้ำมันเครื่องที่เปลี่ยนถ่าย และใช้งานไประยะหนึ่งจะมีสีที่เข้มขึ้น เนื่องจากน้ำมันเครื่องที่ดี จะช่วยกระจายเขม่าที่เกิดจากการเผาไหม้ รวมถึงช่วยชะล้างทำความสะอาดสิ่งสกปรกภายในเครื่องยนต์ ให้มาผสมอยู่ในเนื้อของน้ำมันเครื่อง ทำให้น้ำมันเครื่องเปลี่ยนเป็นเข้ม หรือดำ โดยที่น้ำมันเครื่องนั้น ๆ ยังสามารถคงความหนืดได้ดังเดิม แต่หากน้ำมันเครื่องที่ใช้แล้ว มีสีดำ และมีลักษณะที่ข้น หรือเหนียวขึ้น ถือว่าเป็นน้ำมันเครื่องที่คุณภาพต่ำครับ ดังนั้น น้ำมันเครื่องดำไม่ใช่ปัญหาครับ แต่ก็ต้องระวังพวกน้ำมันเครื่องปลอมด้วยนะครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply