เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
สอบถามพวกตระกูลไฮบริทเลือกใช้น้ำมันเฉพาะทางดีกว่าไหมครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: สอบถามพวกตระกูลไฮบริทเลือกใช้น้ำมันเฉพาะทางดีกว่าไหมครับ
tarin (Visitor)
Fresh Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
สอบถามพวกตระกูลไฮบริทเลือกใช้น้ำมันเฉพาะทางดีกว่าไหมครับ 11 Years, 1 Month ago Karma: 0  
เป็นตัวไหนดี ถ้าเอาในด้านความคุ้มค่า และคุณภาพ เพราะรถค่อนข้างใหม่เลยไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Jaturong (Visitor)
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:สอบถามพวกตระกูลไฮบริทเลือกใช้น้ำมันเฉพาะทางดีกว่าไหมครับ 11 Years, 1 Month ago Karma: 0  
ตอนนี้ในตลาดรถไฮบริด จะมีเจ้าหลักๆ ทำอยู่แค่ 2 เจ้าครับ คือฮอนด้าและโตโยต้า ทางด้านโตโยต้าทำมาก่อน จึงได้เปรียบด้านการตลาด ล่าสุดฮอนด้าพึ่งตัวซีวิคออกมา ผมค่อนข้างผิดหวังพอสมควร ตอนแรกนึกว่าราคาน่าจะต่ำกว่าล้าน รวมทั้งวัสดุที่ใช้ภายใน รูปทรงภายนอกที่คาดว่าจะเหมือนที่เปิดตัวในอเมริกา พอเปิดตัวออกมาไม่ถูกใจเลย และเบรกหลังยังทำเหมือนแจสไฮบริดอีก ใช้ดรัมเบรก จะลด cost ไปถึงไหน

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
ethidaj vichiennet (Visitor)
graphgraph
Re:สอบถามพวกตระกูลไฮบริทเลือกใช้น้ำมันเฉพาะทางดีกว่าไหมครับ 11 Years, 1 Month ago Karma: 0  
ดูจากหลายๆเวบ และข้อมูลท่ีมีนะคับ ถ้าฮอนด้าให้เคร่ืองท่ีไม่ใช่ hybridแท้ๆ คือมีการใช้น้ำมันมากกว่าการใช้ไฟฟ้าจากมอเตอร์ แลาะได้เคร่ือง1.5ด้วย เป็นผมไป priusคับ ถึงจะไม่ใช่ซีดาลเหมือนcivic แต่ดูค่้มค่ากว่า เลือกตัวถูกก็ได้ไม่ต้อง top optionนะคับ ลองศึกษาดูคับ อันนี้ความเห็นผมนะคับ

โอวัลติน (Visitor)
graphgraph
อย่างที่กล่าวมาเลย civic เครื่อง 1.5 ราคาเป็นล้าน โอ้ว

minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
Re:สอบถามพวกตระกูลไฮบริทเลือกใช้น้ำมันเฉพาะทางดีกว่าไหมครับ 11 Years ago Karma: 0  
ตามหลักความเป็นจริงแล้วน้ำมันเครื่องใช้อะไรก็ได้ครับที่เป็นเบนซิน น้ำมันที่ถูกออกแบบมาเพื่อรถไฮบริดก็มีนะเห็นว่ามีปตท.ออกมาใหม่นะวันก่อนเห็นในทีวีตัว Performa Super Syn Hibrid 0w30 ยังไม่ได้ลองใช้เลยว่าเป็นอย่างไร แต่คิดว่าน่าจะเป็นเพียงการออกแบบ น้ำมันเครื่องให้มีความเหมาะสมกับรถไฮบริทนะ

Go to top Post Reply