เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Re:น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ เพียงพอมั้ยครับ v10 อยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้แบบไหนกันอยู่ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: Re:น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ เพียงพอมั้ยครับ v10 อยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้แบบไหนกันอยู่
chaikampolpom (Visitor)
Expert Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ เพียงพอมั้ยครับ v10 อยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้แบบไหนกันอยู่ 11 Years, 9 Months ago Karma: 0  
และแบบกึ่งสังเคราะห์นี่เพียงพอมั้ยครับ หรือว่าต้องใช้แบบสังเคราะห์แท้ถึงจะดีกว่า

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:น้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ เพียงพอมั้ยครับ v10 อยากรู้ว่าเพื่อนๆใช้แบบไหนกันอยู่ 11 Years, 9 Months ago Karma: 0  
ผมว่าเพียงพอแล้วครับ ถ้าตอบโจทย์คุณได้ที่การใช้งานแบบทั่วๆไป แต่ถ้าใช้สังเคราะห์แท้ มันก็จะมีอะไรดีๆขึ้นมาให้เห็นหรือจับความรู้สึกได้ อาทิเช่น เครื่องเดินเงียบขึ้น อัตราเร่งดีขึ้น และประหยัดน้ำมันมากขึ้นเนื่องจากความหนืดที่น้อย และคุณสมบัติโดดเด่นคือทนต่อความร้อนสูงได้ดี คราบไหม้น้ำมัน(มะตอย)จึงไม่จับห้องเครื่อง ควันดำก็น้อยลงด้วย รวมๆคือว่าดีกว่ากันเห็นๆ แต่จ่ายแพงขึ้นเห็นๆเหมือนกันครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply