เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Re:วีโก้สมาร์ทแคปใครมีช่วงล่างเหมือนผมบ้างไหมครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: Re:วีโก้สมาร์ทแคปใครมีช่วงล่างเหมือนผมบ้างไหมครับ
Jaturong (Visitor)
Fresh Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
วีโก้สมาร์ทแคปใครมีช่วงล่างเหมือนผมบ้างไหมครับ 10 Years, 11 Months ago Karma: 0  
ตอนไม่ได้บรรทุกเลย ท้ายรถมันจะกระโดดเวลาเจอเนิน แต่ทางตรงถนนลาดยาง นิ่งดี หนึบขึ้นกว่าตัวก่อน

แต่พอผมบรรทุกของประมาณ 400-500 กิโล รู้สึกว่าจากที่กระโดดกลายเป็นนิ่มขึ้นครับ ความหนึบยังอยู่เหมือนเดิมเหมือนกับตอนวิ่งรถเปล่า

เป็นเพราะว่าทางโตโยต้าน่าจะออกแบบรถตัวนี้ให้มาเน้นใช้งานบรรทุกใช่ไหมครับ

แต่สิ่งนึงที่ผมรู้สึกได้คือ ความหนึบครับ มันหนึบขึ้นอย่างเห็นได้ชัด วิ่งรถเปล่าหรือบรรทุก ไม่มีส่าย ไม่มีสะบัดจากถนนเลยครับ อันนี้ต้องยกนิ้วให้ทางโตโยต้าเลยครับ

รถเพื่อนๆ ช่วงล่างของตัวนี้เป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
anun (Visitor)
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:วีโก้สมาร์ทแคปใครมีช่วงล่างเหมือนผมบ้างไหมครับ 10 Years, 11 Months ago Karma: 0  
ใช่เลยครับ ผมใช้อยู่ รถป่าวไม่ได้บรรทุกจะกระโดดนิดหน่อย แต่ก็แน่น หนึบดี ยิ่งถ้าได้บรรทุกเข้าไปนะเหมือนรถเก๋งเลยทีนี้ นอกจาก แน่น หนึบแล้ว ยังนุ่มอีก ผมเคยใช้รถป่าวเติมลมซะเยอะ กลัวกระโดดเลยไล่เมียไปนั่งกระบะแทน555(ขำๆนะครับ)

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
preeda (Visitor)
Junior Boarder
graphgraph
Re:วีโก้สมาร์ทแคปใครมีช่วงล่างเหมือนผมบ้างไหมครับ 10 Years, 11 Months ago Karma: 1  
ถูกต้องแล้วครับโตโยต้าออกแบบมาเช่นนั้นทุกคัน มีน้ำหนักยิ่งดีครับ แน่น หนึบ ทรงตัวนิ่ง เพราะช่วงล่าง DTS ที่ออกแบบมาเพื่อรถบรรทุกโดยตรง

yumi (Visitor)
graphgraph
Re:วีโก้สมาร์ทแคปใครมีช่วงล่างเหมือนผมบ้างไหมครับ 10 Years, 11 Months ago Karma: 0  
รถออกแบบมาเพื่อบรรทุก ดังนั้นจึง หนึบ แน่น นิ่ง ถึงจะบรรทุกหนัก ช่วงล่าง DTS ก็ยังขับขี่ปลอยภัย

Go to top Post Reply