เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องครับ
lion121 (User)
Expert Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องครับ 11 Years, 9 Months ago Karma: 0  
น้ำมันเครื่องมีอาการซึมใต้พรมเล็กน้อยอย่างนี้ต้องซื้อติดรถไหมครับแล้วใช้ของอะไรดีครับเพราะกำลังจะเปลี่ยนอยู่พอดีครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:สอบถามเรื่องน้ำมันเครื่องครับ 11 Years, 9 Months ago Karma: 0  
ขอแนะนำจากประสบการณ์ ดูว่าที่ผ่านมารถกินน้ำมันเครื่องหรือไม่ เคยมีรั่วลงพื้นที่จอดรถหรือไม่ หากไม่มีไม่น่ากลัวครับ ก่อนเดินทางตรวจดูระดับน้ำมันเครื่องว่ามีเพียงพอหรือไม่ ควรอยู่กึ่งกลางครับ ระยะทางจากสกลฯมากทมฯกลับสกลฯก็ประมาณ 1,000 กม.เล็กน้อย ที่ผ่านมารถผมใช้ถึง 7,000 โล ระดับอยู่เหนือเส้นล่างยังได้อยู่ สีน้ำมันอาจจะดำหน่อย ฉุกเฉินจริงๆเปลี่ยนในปั๊มระหว่างทางได้ ผมเปลี่ยนทุกเดือนครึ่งครับเพราะวิ่งต่างจังหวัดประมาณ 7-8000 โลต่อเดือนเป็นประจำ แต่ที่ซึมใต้พรมน่าจะมีปัญหาอะไรบางอย่างควรตรวจสอบครับ อย่าลืม เช็คหม้อน้ำ แบตเตอรี่ น้ำมันเบรค และลมยางนะครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply