เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
แสนโลจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะมีอะไรพิเศษที่จะต้องดูแลเพิ่มไหมครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: แสนโลจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะมีอะไรพิเศษที่จะต้องดูแลเพิ่มไหมครับ
lion121 (User)
Expert Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
แสนโลจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะมีอะไรพิเศษที่จะต้องดูแลเพิ่มไหมครับ 11 Years, 5 Months ago Karma: 0  
แนะนำทีครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:แสนโลจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะมีอะไรพิเศษที่จะต้องดูแลเพิ่มไหมครับ 11 Years, 5 Months ago Karma: 0  
ถ้าอยากล้างเอี่ยมๆในเครื่อง ใช้ Flushing Oil ล้างก็ได้ครับแล้วถ่ายทิ้ง จากนั้นค่อยเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตัวใหม่และกรองน้ำมันเครื่อง แต่ถ้าไม่ได้มีปัญหาอะไรกับเครื่องยนต์หรือน้ำมันเครื่องมาก่อนไม่จำเป็นนะครับ การที่อยู่ดีๆเอา Flushing Oil ไปล้างในส่วนต่างๆถ้าล้างหมดก็ดีไปแต่ถ้าไม่หมดคราวนี้ ที่จะได้น้ำมันเครื่องใหม่ดีๆแปปๆก็จะหมดสภาพครับเพราะพวกเศษที่ Flushing Oil ล้างออกมา ถ้าไม่หมดมันก็จะวนอยู่ในระบบส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาไม่จำเป็นเลยครับเปลี่ยนกรองทุกครั้งที่ถ่ายน้ำมันพอแล้วครับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply