เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
ม็อบเสื้อฟ้า มาชุมนุมที่อนุสาวรีย์ ใครเห็นบ้างคะ? (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: ม็อบเสื้อฟ้า มาชุมนุมที่อนุสาวรีย์ ใครเห็นบ้างคะ?
hot_guy (User)
Fresh Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
ม็อบเสื้อฟ้า มาชุมนุมที่อนุสาวรีย์ ใครเห็นบ้างคะ? 12 Years, 9 Months ago Karma: 0  
กลายเป็นจุดปักหมุดให้เหล่าบรรดาเสื้อสีต่างๆ มาชุมนุมไปแล้ว สำหรับพื้นที่อนุสาวรีย์ของพวกเราชาวไทยทั้งหลาย อืม…ปกติก็จะเห็นเสื้อสีขั้วตรงข้ามขาประจำสลับกันมาชุมนุมเรื่องการเมืองอยู่บ่อยๆ แต่วันก่อนแปลกจัง เห็นเสื้อสีฟ้ามาชุมนุมกัน
ด้วยความอยากรู้อยากเห็นตามภาษาวัยรุ่นสาวๆ อย่างเรา (อิอิ) ก็เลยขอแทรกตัวเข้าไปเสนอหน้าดูกับชาวบ้านบ้างว่าม็อบสีฟ้านี่มันพวกไหนกันนะ? ทำไมสนุกสนานผิดแปลกไปจากการชุมนุมอื่นๆ เพราะเค้าเปิดเพลงมันส์ๆ กระหึ่มดังไปทั่ว แถมมีแดนเซอร์มาเต้นกันใหญ่ กรูกันออกมาจากคาราวานรถ Swift คันเล็กๆ ดูแล้วน่ารักๆ อ่ะ แต่ละคันนะ แต่งเก๋ๆ ไม่ซ้ำแบบกัน เห็นแล้วถูกใจใช่เลย เราว่าเหมาะกับขับในเมืองด้วย เออ…เห็นเค้าโปรโมตแฟนเพจไว้ที่รถพอดี เราก็หยิบเจ้า BB เข้าไปคลิก Like แฟนเพจทันทีเลย เผื่อใครสนใจก็ลองเข้าไปดูได้น่ะ Facebook.com/Newsuzukiswift เออลืมบอกไปค่ะ เพราะเจ้าลิงค์นี่แหละทำให้รู้ว่า Swift เป็นของค่ายรถยนต์ Suzuki นี่เอง ตอนแรกนึกแค่ทำแต่มอเตอร์ไซด์นะ ฉลาดขึ้นทันที ฮ่าๆๆ
พอลองเข้าไปดูแฟนเพจ Swift แล้ว เลยได้รู้ว่าเค้ามีกิจกรรมเล่นสนุกๆ ลุ้นบัตรน้ำมันฟรีอยู่ใครอยากได้ก็ตามไปเล่นนะ เราไม่มีรถก็ไม่เลยไม่ได้เล่นอ่ะ
เฮ้อ (อิจฉาคนมีรถจัง)

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply