เว็บบอร์ด arrow เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
สอบถามเรืองน้ำมันเครือง ใช้งานมา 6 ปีแล้วครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: สอบถามเรืองน้ำมันเครือง ใช้งานมา 6 ปีแล้วครับ
ratchawattiw (Visitor)
Expert Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
สอบถามเรืองน้ำมันเครือง ใช้งานมา 6 ปีแล้วครับ 11 Years, 8 Months ago Karma: 0  
ถ่ายน้ำมันเครืองที่ศูนย์มาตลอด(เหมือนว่าเปลืองมากพึ่งรู้สึก) ถ้าเราไปถ่ายข้างนอกจะถูกกว่าไหมคับ เเละราคาเท่าไร ถ่ายที่ไหนดีคับ ช่วยเเนะนำทีคับ หรือถ่ายที่ศุนย์เหมือนเดิมดีคับ ราคาที่ศูนย์ นำมันเครืองสังเคาะห์
100%+ประเก็น+กรองน้ำมันเครืองอยู่ที่2500+ ขอบคุณทุกๆคำเเนะนำคับ

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:สอบถามเรืองน้ำมันเครือง ใช้งานมา 6 ปีแล้วครับ 11 Years, 8 Months ago Karma: 0  
Yaris ใช้น้ำมันเครื่อง ๓.๗ ลิตร ในกรณีเปลี่ยนไส้กรองน้ำมัน
เครื่องครับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ ๓.๕ ลิตร (แต่เปลี่ยนไปเหอะ) และ
ต้องการน้ำมันเครื่อง API : SL ครับ

ราคาในศูนย์เท่าไหร่ ผมไม่ทราบ

ดังนั้นน้ำมันเครื่องในบ้านเราที่มี จับกรอกได้เกือบทั้งนั้นแหละ
ครับ ถ้ามันไม่ต่ำกว่านี้

หาเป็นผม ผมก็ล่อน้ำมันเครื่องดีเซลคอมมอนเรล ๑๐w-๓๐ แทน
เพราะว่า มันถูกสุด แต่ถ้าไม่กล้า ก็เล่นน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์
สำหรับเครื่องเบนซินโดยตรงทั่วไป พวก ๑๐w-๔๐ ก็เหลือแหล่
โดยมากเป็น SM ทั้งนั้นแหละ ราคาอย่าง ปตท. ก็ตก ๔๐๐ กว่าบาท
น่าจะได้ ๔ + ๑ ลิตรด้วยซ้ำ

ไส้กรองเทียบ ห้าหกสิบบาท ผมก็เคยซื้อครับ แต่ บล๊อคนี้ ผมไม่
มั่นใจว่า มีเปล่า แตาถ้าเป็น ๕A-FE มีแน่ๆ รวมเงินเผลอๆ ก็ห้าร้อย
หน่อยๆ มีน้ำมันเครื่องเหลือไว้เติมคราวหน้าด้วย

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply