เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
จัดเต็มรีวิว วีโก้CNG จากโรงงานคร้าบบ อิอิ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 5
TOPIC: จัดเต็มรีวิว วีโก้CNG จากโรงงานคร้าบบ อิอิ
มนตรา (User)
Fresh Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
จัดเต็มรีวิว วีโก้CNG จากโรงงานคร้าบบ อิอิ 11 Years, 10 Months ago Karma: 0  
และแล้วก็มีมาถึงโอกาสได้มาลองเจ้า วีโก้ CNG ใกล้ๆบ้านกับเค้ากันบ้าง ที่ Toyota TBN อ่อนนุช ลาดกระบัง โทรไปหาพี่เซลล์ขาย ว่าอยากลองเข้าไป test drive เจ้าวีโก้ CNG พี่แกใจดีมากๆเลยครับล็อคคิวให้เลยเข้ามาเมื่อไรก็ได้ ผมเข้าไปตอนบ่ายสองหน่อยๆ ก็ได้เจอพี่เซลล์ แกอธิบายต่างๆนาๆ มากมายเกี่ยวกับตัวรถ ผมว่ามาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

โตโยต้าได้ออกเจ้าวีโก้ CNG มาด้วยกัน สองรุ่น คือ 2.7 J สแตนดาร์ด กับ 2.7J สมาร์ทแค็บ เป็นเครื่องเบนซินติด เป็น เกียร์ M/T แถมติดแก็ส มาจากโรงงานเลยทั้งสองรุ่น ขอบอกว่าทำได้เนียนมากๆ ถังแก็สเค้าใหญ่จริงจัง มาดูตัว2.7J สแตนดาร์ด กันก่อนเลยดีกว่า ตัวนี้ไม่ได้ Test Driveแค่ได้ไปเก็บข้อมูลกับภาพมารีวิวให้ดูกัน เนื่องจากมันเป็นตัวโชว์อยู่ในโชว์รูม อิอิอิ อดไป

Report to moderator   Logged Logged  

Last Edit: 2012/06/26 17:00 By มนตรา.
  The administrator has disabled public write access.
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:จัดเต็มรีวิว วีโก้CNG จากโรงงานคร้าบบ 11 Years, 10 Months ago Karma: 0  
เป็น วีโก้ แชมป์ MC รูปร่างหน้าตาไม่ได้เปลี่ยนไปมากเท่าไรยังคง มีเค้าโคงเหมือนก่อนที่ยังไม่ได้ทำการ MC แอบออกดูแมนขึ้นเล็กหน่อย ด้านทายบอกตรงๆว่าไม่มีอะไรเลยจริง ๆเรียบแบบสุดๆ ทายเปิดปิด ออกแนวโบราณ อย่าว่านะครับเป็นรุ่นที่ราคาถูกที่สุดเอา ออกแนวเอาไปใช้งานบรรทุกของโดยเฉพาะ เลยไม่ได้เน้นDesign อะไรมากมาย

แอบเสียใจเลยพอเปิดฝาเติมน้ำมัน มีเฉพาะ ช่องเติม น้ำมันเท่านั้นไม่มี ช่องอัดแก็สเหมือน Altis CNG ที่ออกแบบมาให้เติมได้ทั้งแก็สและน้ำมัน ในจุดนี้ ถามเซลล์ขายบอกว่าไม่สามารถทำได้เนื่องจากการ Design บริเวณฝาน้ำมัน ไม่มีพื้นที่เลือกให้ท่อแก็สเดินผ่านมาได้เหมือนรถเก๋ง ตัวนี้รองรับ GASOHOL E10 จริงๆอย่าน้อยก็ควรจะรับรองซะ E20 เน้อ

Report to moderator   Logged Logged  

Last Edit: 2012/06/26 16:59 By มนตรา.
  The administrator has disabled public write access.
graphgraph
Re:จัดเต็มรีวิว วีโก้CNG จากโรงงานคร้าบบ อิอิ 11 Years, 10 Months ago Karma: 0  

มีลายเนอร์มาให้พร้อมเลยครับ คลุมปกปิดถังแก็สดูเรียบร้อยมาก แต่เสียพื้นที่ทายไปเยอะพอควร ตัวนี้ถึงแม้เป็นรุ่นspec ต่ำสุด ทางโตโยต้าก็ให้เบาะหนังมาด้วยแฮะ แต่ขอบอกว่าเป็นหนังเทียมสังเคราะห์นะครับ ปรับเอนหลังไม่ได้ ขับส่งของอย่างเดียวอิอิอิ แอบเซ้งแบบต่อเนื่อง เจอพวงมาลัยสมัยสิบปีที่แล้วอีกครั้ง ไม่สวยอย่างแรง

graphgraph
Re:จัดเต็มรีวิว วีโก้CNG จากโรงงานคร้าบบ อิอิ 11 Years, 10 Months ago Karma: 0  

คอลโซลผมชอบนะ ดูเรียบๆ ออกแบบมาใช้งานง่ายดี ลูกบิดปรับอุณภูมิแอร์ดีไซน์มาใหม่ ติดชุดเครื่องเสียงสองดินมาให้ เหลือบหันมาเจอกระจกแบบหมุน พ่อคุณหมุนจนกล้ามขึ้นเลยคราวนี้

Last Edit: 2012/06/26 17:12 By มนตรา.
graphgraph
มาดูรุ่น 2.7J สมาร์ทแค็บ กันบ้าง ตัวนี้น่าสนใจมากครับ ค่อยน่าใช้มากขึ้นเยอะเลย ตัวนี้ได้ลอง test drive ครับ

ภายในทำดูดีกว่ารุ่น 2.7 J สแตนดาร์ด ขึ้นเยอะ ไม่ว่าจะเป็น กระจกข้างคนขับแบบปุ่มกด พวงมาลัยดูเท่ขึ้น มีปุ่มปรับกระจกมองข้างไฟฟ้าติดมาด้วย

graphgraph
ทั้งสองรุ่นมีจอ LCD ติดมาให้ด้วย โดนใจมากครับ บอกข้อมูลชนิดเชื้อเพลิง แรงดันแก็ส ปริมาณแก็สในถัง รวมถึงอัตราสิ้นเปลืองแก็ส ผมว่ายังไม่มีเจ้าไหนทำออกมาเลยเท่าที่เห็น มีอีกอย่างที่ผมชอบระบบนิรภัยที่ติดมา ไม่ว่าจะเป็นฝาครอบถังแก็สช่วยปกกันการกระแทก ท่อส่งแก็สที่ทำจาก สเตนเลสสตีลหุ้มด้วย PE

Go to top Post Reply