เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
มาตรฐานยางของแต่ละประเทศแตกต่างกันไหมครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: มาตรฐานยางของแต่ละประเทศแตกต่างกันไหมครับ
speedy (User)
Junior Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
มาตรฐานยางของแต่ละประเทศแตกต่างกันไหมครับ 11 Years, 9 Months ago Karma: 0  
คือสงสัยครับว่าตอนนี้มียางราคาถูกจากอินโด จีน มาเล กับไทย อยากถามว่าเพื่อนๆ จะเลือกยางของประเทศไหนดี ถ้าถามผมนะ ผมเลือกไทยครับ เพราะรู้จักอยู่ยี่ห้อนึงชื่อ Deestone เป็นยางไทยที่ผ่านมาตรฐานการผลิตในระดับสากล ซึ่งเค้าทำยางออกมาขายนานแล้ว 30 ปีได้มั้ง ถือว่ามีประวัติที่ค่อนข้างยาวนาน แต่ไม่ได้โฆษณามากเท่ายางนอกอื่นๆ ทำให้ราคาขายนั้นต่ำกว่าคู่แข่งมาก แต่มาตรฐานการใช้งานเทียบเท่ากันกับแบรนด์นอกอื่นๆ เมื่อมองไปที่ยางจากอินโดหรือจากจีนนั้น จะไม่ได้มาตรฐานเทียบเท่า เช่น E-Mark ที่ยางจีนจะไม่ค่อยมี แต่ Deestone มีให้พร้อม มอก. ก็ไว้ใจได้ในระดับนึงครับ นี่เดี๋ยวผมจะเข้าไปถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่แฟนเพจของเค้าซักหน่อย https://www.facebook.com/DeestoneTyre

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply