เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
สอบถามเรื่องการเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: สอบถามเรื่องการเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
sanday_io (Visitor)
Expert Boarder
graphgraph
User Offline Click here to see the profile of this user
สอบถามเรื่องการเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 12 Years, 8 Months ago Karma: 0  
ผมซื้อ dmax super platinum cab4 และเข้าเช็คศูนย์ตามที่เขากำหนด เมื่อวันเสาร์ที่ 3 ก็เข้าเช็คครั้งที่ 2 ทางช่างเขาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องและน้ำมันเฟืองท้ายให้รถผม ตามที่ระบุไว้คู่มือ และจะเปลี่ยนอีกทีที่ระยะ 15,000 km ผมเลยมีข้อสงสัยว่า ถ้าคราวหน้าผมอยากจะให้ช่างที่ศูนย์เปลี่ยนนำมันเครื่องจาก 10w-30 เป็นแบบ 15w-40 จะได้ไหม และจะบอกคนรับรถ ตรวจเช็ครถตอนแรกเลยหรือเปล่า แล้วจะผิดไปจากที่กำหนดไว้ในคู่มือหรือไม่ ดีไม่ดีอย่างไรบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย เออ รถผมใช้นั่งอย่าเดียว ไม่ค่อยบรรทุก แต่ขับระยะไกลๆ ข้ามจังหวัดบ่อยครั้งมาก

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply