เว็บบอร์ด
รถดีดี
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?
Re:ควรวัดน้ำมันเครื่องตอนไหนถึงจะเหมาะครับ (1 viewing) (1) Guest
Go to bottom Post Reply Favoured: 0
TOPIC: Re:ควรวัดน้ำมันเครื่องตอนไหนถึงจะเหมาะครับ
minicar (Visitor)
Gold Boarder
graph
User Offline Click here to see the profile of this user
Re:ควรวัดน้ำมันเครื่องตอนไหนถึงจะเหมาะครับ 11 Years, 5 Months ago Karma: 0  
วัดตามข้อแรกครับ หรือ จอดแล้วดับเครื่อง ปล่อยให้น้ำมันเครื่องไหลลงไปที่ท้องอ่าง ประมาณ 15-30 นาที ครับ แล้วค่อยวัดระดับน้ำมันเครื่อง

แต่ถ้าจอดแล้ว วัดน้ำมันเครื่องเลย น้ำมันมันจะค้างอยู่ที่ พวกเสื้อสูบ ทำให้การวัดคลาดเคลื่อนครับ

ระดับน้ำมันเครื่อง สามารถใช้ได้ในระดับ จุดสูงสุด (F) จนถึง จุดต่ำสุด(E) ครับถ้าเกิน F ไปแล้ว น้ำมันเครื่องจะไหลเข้าห้องเผาไหม้ จะได้เป็นควันขาว (ถ้าจำไม่ผิดนำครับ)ส่วนถ้าต่ำกว่า E นั้น รีบเติมโดยด่วนครับ อย่าให้น้ำมันเครื่องแห้ง

Report to moderator   Logged Logged  
  The administrator has disabled public write access.
Go to top Post Reply